TẬP THỂ LỚP 10G
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn của tập thể lớp 10G

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

THAY ĐỔI MỘT CON NGƯỜI

Go down 
Tác giảThông điệp
apple_mt

apple_mt

THAY ĐỔI MỘT CON NGƯỜI Empty
Bài gửiTiêu đề: THAY ĐỔI MỘT CON NGƯỜI   THAY ĐỔI MỘT CON NGƯỜI EmptyFri Nov 11, 2011 2:53 pm

Thay đổi một con người

Một kỉ niệm thời tiểu học không thể quên được...

Ngày ấy em chỉ là một học sinh bình thường,không nổi trội về học tập cũng như khá"im ắng"trong công tác đội-nhóm.Có lẽ điểm duy nhất mà mọi người chú ý đến em là một thằng bé bị bệnh bẩm sinh,với một bên khuân mặt không được như người bình thường.

Cuộc sống học sinh chầm chậm trôi qua mà không để lại bất cứ ấn tượng nào cho em ngoài việc thường xuyên bị bạn bè trong và ngoài lớp đặt cho những biệt danh"nhạy cảm"dựa trên khiếm khuyết của gương mặt...Có đôi lúc em nghĩ liệu mình có thể tiếp tục đủ nghị lực để học tập khi mà chỉ mới lớp 3 và con đường học vấn thì còn quá dài...Thời gian lại lặng lẽ trôi qua....
Rồi cái ngày ấy cũng đến,em phải vào thành phố để trị bệnh-là công việc thường xuyên vài tháng một lần...Em cũng chỉ âm thầm thu xếp công việc và gửi đơn xin phép nghỉ học tạm thời cho cô...Hôm sau là ngày cuối trước khi em lên đường,vác cặp trên vai mà lòng nặng trĩu,vì em sợ cái cảm giác vào phòng bệnh với đủ thứ kim tiêm và thuốc sát trùng...Đến lớp sớm,vứt vái cặp lên bàn xong gục đầu"ngủ"tiếp^^...

-"Cô xin có một thông báo cho lớp mình !"
Thông báo gì đây ta,chắc lại chuyện đội-nhóm,gần 20-11 rồi mà...
-"Ngày mai bạn G sẽ vào thành phố chữa bệnh nên cô hy vọng các em góm chút quà bánh cho bạn đi đường,chúc cho bạn mau khoẻ để về học với các em !!!"
Ngẩn tò te vì thông báo của cô,rồi lại ngơ người nhìn bạn bè quyên góp...dường như đâu đó cảm giác cay xè trên đôi mắt...
-"Em đi đường mạnh khỏe,chúc em sớm khỏi bệnh để về học với các bạn nhe !"
Là con nít chưa suy nghĩ được nhiều như bây giờ nhưng mà em cũng đã cảm thấy một sự thay đổi lớn trong cuộc đời em,lúc bấy giờ em mới nhận ra mình yêu quý cô và các bạn như thế nào...Những biệt danh trêu ghẹo,những lời bông đùa quen thuộc mà bạn bè dành cho mình nghiễm nhiên là một sự quan tâm đặc biệt của những đứa trẻ dành cho nhau...^^

Những giây phút của thời lớp 3 đó đã làm tiền đề để"sinh ra"một thằng nhóc G hoàn toàn mới,em đã rủ bỏ được cái cá tính trầm lắng,bình lặng mà thay vào đó là một thằng nhóc vui vẻ,hoạt bác và hòa đồng...Những năm học tiếp theo của đời học sinh em đã"lột xác"để trở thành 1 học sinh toàn diện hơn cả về học vấn lẫn hoạt động trường lớp.Và mỗi khi nhìn lại mình sau một thời gian học tập nghiêm túc,em lại nhớ đến cô cùng các bạn bè của lớp 3B thân yêu,những gì đã trải qua cùng mọi người là kỉ niệm không bao giờ em quên...Hy vọng mọi người luôn mạnh khỏe và luôn nhớ về nhau,nhớ về một lớp 3 đầy tình thương và đoàn kết...

( Sưu Tầm )
lol!

THAY ĐỔI MỘT CON NGƯỜI
Trang 1 trong tổng số 1 trang